Tôi 9x - Hãy nói lên cá tính của riêng bạn

Tự tạo phong cách cho riêng mình

IndexCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Dòng cuối gửi anh.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Dòng cuối gửi anh.   Fri Oct 25, 2013 10:29 pm

Ước gì em được khóc trần trụi trước mặt anh, ước gì nước mắt được ví như nỗi đau xé lòng của em để anh thấy được những dòng nước mặn đắng mãi không ngưng....
Anh và em đã từng ở rất sâu trong cái sự yêu thương.
Có phải vì ngọt nào cũng nếm, đắng nào cũng qua, mặn nào cũng từng và cay nào cũng trải nên khi tình cảm trượt qua dòng bão hòa lại hóa vô vị không.
Khi anh chẳng còn lấy một mẩu nhỏ xúc cảm nào cho em thì người đáng thương là em...và-cũng-là-anh-nữa.
Cái chia ly trong cảnh "bỏ thì thương, vương thì tội" khổ nghiệt lắm anh, tay vốn dĩ chẳng buông mà lòng quặn đau khi biết không thể giữ.

Có lẽ trò đời đang cúi gần xuống để chạm vào em hoan hỉ rồi, em nghe tiếng nói anh xa dần, em thấy tim mình run lên bần bật giữa phố xá chiều mưa đông đúc. Em đang cố vùng vẫy khỏi sự chai sần của tháng năm, vùng vẫy khỏi những thói quen cứ lập đi lập lại ngày này qua ngày khác.
Yêu nhau thật lâu để rồi mọi thứ về một người quá quen bỗng trở nên nhàm chán.
Thương nhau quá nhiều để rồi vắt kiệt những xúc cảm cuối cùng cho nhau khi chiều muộn.

Ước gì em được khóc trần trụi trước mặt anh, ước gì nước mắt được ví như nỗi đau xé lòng của em để anh thấy được những dòng nước mặn đắng mãi không ngưng.
Em không thể tự tay đạp đổ cả một trời kỉ niệm có anh, có em, có chúng ta và em lại càng không thể để anh đi rồi lầm lụi trở về gọi anh là Kỉ Niệm.
Chiều qua, dòng người đổ xuống thật đông, họ nói cười những chuyện riêng tư, họ bàn tán những điều thị phi, chỉ có riêng em bỏ mặc tất cả lướt qua nhanh mà bước chân nhẹ tâng như không chạm đất...

Em khóc không ra khóc, cười không ra cười ... buồn lắm anh ạ !
Nhưng anh là người em thương nhất Sài Gòn, thương ánh nhìn dáng đi, thương nụ cười sau nắng, thương cả những cơn mưa trễ hẹn và thương-vì-đã-hết-thương-em.
Những gì em đã từng yêu quý dù còn hay mất em vẫn mãi mãi yêu quý.

Xem lý lịch thành viên http://toi9x.friendhood.net

Dòng cuối gửi anh.
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang